
 

 

                                       

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 

WIZARA YA MAJI 

MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA SONGEA 

(SOUWASA) 

 

 

 

 

MKATABA WA HUDUMA KWA WATEJA 

 

 

 

 

 

 

 

1 Julai, 2024 



i 

 

YALIYOMO 
 

YALIYOMO ................................................................................................................. i 
DIBAJI ........................................................................................................................ iii 
ORODHA YA VIFUPISHO ......................................................................................... iv 

1.0 UTANGULIZI .................................................................................................... 1 

2.0 MADHUMUNI YA MKATABA............................................................................ 1 

3.0 ENEO LA HUDUMA ......................................................................................... 1 

4.0 DIRA NA DHIMA ............................................................................................... 2 

4.1. Dira .................................................................................................................. 2 

4.2. Dhima .............................................................................................................. 2 

4.3. Maadili ya Msingi ............................................................................................. 2 

5.0 HUDUMA ZITOLEWAZO .................................................................................. 3 

6.0 AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA ................................................................... 4 

7.0 VIWANGO VYA HUDUMA NA FIDIA KWA WATEJA ....................................... 4 

8.0 BEI ZA HUDUMA ZA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA .......................... 4 

9.0 WAJIBU WA MAMLAKA KWA WATEJA .......................................................... 5 

10.0 HAKI ZA MAMLAKA ....................................................................................... 5 

11.0 WAJIBU WA MTEJA KWA MAMLAKA ........................................................... 5 

12.0 HAKI ZA WATEJA .......................................................................................... 6 

13.0 NJIA ZA KULIPA ANKARA YA MAJI .............................................................. 6 

14.0 MAONI YA MALALAMIKO YA WATEJA ......................................................... 6 

15.0 MREJESHO WA UTOAJI WA HUDUMA ........................................................ 7 

16.0 UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATEJA ................. 7 

17.0 UFUATILIAJI ................................................................................................... 7 

18.0 KUTOA TAARIFA KWA WATEJA ................................................................... 8 

19.0 MAPITIO YA MKATABA ................................................................................. 8 

20.0 MAWASILIANO .............................................................................................. 8 

21.0 SAA ZA KAZI .................................................................................................. 8 



ii 

 

22.0 MAWASILIANO WAKATI WA DHARURA ...................................................... 9 

VIAMBATISHO ......................................................................................................... 10 

Kiambatisho Na. 1: VIWANGO VYA HUDUMA WANAVYOSTAHILI KUPATA 

WATEJA KUTOKA MAMLAKA YA MAJISAFI NA MAZINGIRA SONGEA ........... 10 

Kiambatisho Na. 2: VIWANGO VYA FIDIA KWA KUSHINDWA KUTIMIZA 

MALENGO NDANI YA MUDA ULIOKUBALIKA ................................................... 12 

 

   

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 

 
 

 
 



iii 

 

DIBAJI 
Makubaliano ya huduma kwa mteja ni mapatano ya kijamii kati ya anayetoa huduma 

na anayepokea huduma hizo (mteja). 

Makubaliano haya huainisha viwango vya huduma ambavyo tunaamini walengwa 

wana haki ya kuvipata na pia kuweka miundo ya ufuatiliaji na utatuzi wa matatizo pale 

yanapojitokeza. 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Manispaa ya Songea (SOUWASA), 

inatambua umuhimu wa kutumia hati ya makubaliano ya Huduma kwa Mteja kama 

chombo cha kuleta mabadiliko ya kiutamaduni kwa kumlenga mteja kwa huduma 

inazotoa. 

Mamlaka inakusudia kutoa huduma endelevu na zinazotosheleza kwenye upatikanaji 

wa majisafi na salama pamoja na usafi wa mazingira kwa wakazi wote wa Manispaa 

ya Songea kwa gharama nafuu ili kuboresha afya na kuinua kiwango cha hali ya 

maisha yao. 

Menejimenti ya Mamlaka chini ya uongozi wa Bodi ya Wakurugenzi kwa kuzingatia 

makubaliano haya itakuwa na uwezo wa kutekeleza majukumu yake kwa ubora na 

uwazi zaidi ikiwa ni msingi imara ya usimamizi endelevu katika utoaji wa huduma bora 

kwa wateja wake. 

Ili kuweza kufanya kazi vema inabidi makubaliano haya yale hati hai inayotokana na 

maelewano mazuri ya kikazi tunayotarajia kuyajenga kati yetu, wateja na wadau 

mbalimbali/wengine. 

 

                                                                                                                 

Mhandisi Patrick Kibasa                                                                    Saini:  
 
Mkurugenzi Mtendaji 

 

Tarehe: 01 Julai, 2024 
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ORODHA YA VIFUPISHO 
 

EWURA   - Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 

SOUWASA - Songea Water Supply and Sewerage Authority 
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1.0 UTANGULIZI  

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Songea (SOUWASA), imeandaa Mkataba Wa 

Huduma Kwa Wateja kwa madhumuni ya kuwafahamisha wateja na wakazi wa maeneo 

yote yanayohudumiwa na Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira Songea, mambo 

muhimu kuhusu huduma zinazotolewa na jinsi Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 

Songea inavyofanya kazi kwa ushirikiano na wateja wa wadau wake kwa ujumla. Ni wajibu 

wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Songea kutoa huduma kwa uwazi na 

uwajibikaji. 

Mkataba huu ni muongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya huduma zitolewazo 

na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Songea, kwani mkataba huu umelenga 

kuboresha utendaji kazi, kuongeza uwajibikaji na uwazi katika kuwahudumia wateja. 

Mkataba unaeleza namna ambavyo mteja atatoa mrejesho, ikiwa ni pamoja na namna 

ambavyo atatoa malalamiko iwapo hawataridhika na huduma zinazotolewa. Pia mkataba 

unaeleza taratibu za namna ya kupata fidia pale inapothibitika kuwa mteja anapata huduma 

chini ya viwango vilivyokubalika. Kwa ujumla, Mkataba wa Huduma kwa Wateja ni chombo 

ambacho hutayarishwa kwa ushirikiano kati ya mteja, wafanyakazi wa Mamalaka na wadau 

wengine. 

Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Wateja utafuatiliwa ili mapungufu yatakayojitokeza 

yatumike katika kuufanyia mapitio na marekebiso kwa ajili ya kuongeza ufanisi wa utoaji 

huduma. Mapitio ya Mkataba wa Huduma kwa yatafanyika kwa kuwashirikisha wateja, 

watumishi na wadau wengine kwa kuzingatia uzoefu uliopatikana kwenye utekelezaji wake. 

Aidha, mkataba huu utakuwa ukipitiwa kila baada ya miaka mitatu ili kuboresha huduma 

kwa wateja. 

2.0 MADHUMUNI YA MKATABA  

Madhumuni ya Mkataba huu ni kumwezesha mteja (mtumiaji) ajue huduma zinazotolewa 

na viwango vya huduma hizo. Mkataba pia unaelezea muda ambao watumishi wa Mamlaka 

watatumia kutoa huduma na majukumu au wajibu wa mteja katika kupata huduma husika. 

Aidha, Mkataba unaelezea namna mteja atakavyotoa maoni ikiwa ni pamoja na jinsi 

ambavyo atatoa malalamiko iwapo hataridhika na huduma zinazotolewa na Mamlaka.  

3.0 ENEO LA HUDUMA 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi na Mazingira Songea (SOUWASA) ni Mamlaka iliyoanzishwa 

mwaka 1997 na inafanya kazi kulingana na Sheria ya Maji na Usafi wa Mazingira Na.5 ya 

mwaka 2019. 
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Eneo la huduma za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Songea, linajumuisha 

Manispaa nzima ya Songea lenye Kata 21 ambazo ni Ruvuma, Subira, Majengo, 

Ndilimalitembo, Mateka, Matogoro, Mletele, Seedfarm, Bombambili, Mjini, Msamala, 

Mshangano, Tanga, Ruhuwiko, Mwengemshindo, Matarawe, Mjimwema, Misufini, Lizaboni, 

Lilambo na Mfaranyaki. 

4.0 DIRA NA DHIMA 

4.1. Dira  

 Kuwa mtoa huduma bora wa majisafi na usafi wa mazingira nchini Tanzania. 

4.2. Dhima     

 Kutoa huduma endelevu ya majisafi na usafi wa mazingira inayokidhi vigezo vya Tanzania 

(TBS) na mwongozo wa Kimataifa (WHO).  

4.3. Maadili ya Msingi 

(i) Kutoa huduma kwa ufanisi. 

Watumishi wa Mamlaka (SOUWASA) watatakiwa kutekeleza wajibu wao ikiwa ni 

pamoja na kutoa uamuzi ambao watausimamia vyema mwenendo wao ambao 

utatakiwa kuonyesha utayari wa kuwajibika. 

(ii) Uwazi na uelewano. 

Watumishi wa Mamlaka watafanya kazi kwa njia ya uwazi kwa heshima na maslahi 

ya wadau kwa njia nzuri na uwazi zaidi. 

(iii) Upole na heshima kwa wateja. 

Watumishi wa Mamlaka (SOUWASA) watatakiwa kuonesha unyenyekevu kwa 

wateja na watumishi wenzao. Watumishi wanapaswa kujiona kama watumishi wa 

watu na wanatakiwa kuweka kipaumbele cha juu wanapokuwa wakitoa huduma kwa 

wananchi wanaostahili huduma maalum kama vile wazee, wagonjwa na wenye 

ulemavu. 

(iv) Uaminifu na uadilifu. 

Watumishi wa Mamlaka hawatatakiwa kuomba au kupokea zawadi, upendeleo au 

ushawishi, fedha au vinginevyo kwa ajili ya kutoa huduma zao. Halikadhalika, 

watumishi wa SOUWASA hawatatakiwa kutoa zawadi, upendeleo usiostahili au 

ushawishi. 

(v) Kuzingatia maadili ya kitaalam. 

Watumishi wa Mamlaka (SOUWASA) watatakiwa kutoa huduma zao kwa kiwango 

cha juu cha waledi. 
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(vi) Matumizi bora ya rasilimali za Mamlaka.  

 Kwa kuzingatia maadili haya muhimu SOUWASA itajitahidi wakati wote kuboresha 

viwango vya huduma kwenye maeneo yake muhimu na wateja ambavyo huwa ni 

rahisi kupima matokeo yake na kufanya marekebisho. Maeneo hayo ni: - 

• Ubora wa mahusiano yetu na mteja 

• Ubora wa huduma zitolewazo 

• Kutoa huduma kwa wakati na muda muafaka     

  

5.0 HUDUMA ZITOLEWAZO   

Huduma zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Songea ni:  

(i) Kuwaunganishia na kuwasambazia wateja majisafi. 

(ii) Kuwaunganishia wateja kwenye mfumo wa majitaka.  

(iii) Kupokea na kushughulikia maoni na malalamiko kutoka kwa wateja na wadau 

kuhusiana na huduma zetu. 

(iv) Kuandaa ankara na kuwasilisha kwa wateja kwa wakati.  

(v) Kukagua na kuzifanyia matengenezo dira za maji zilizopo kwa wateja. 

(vi) Kusitisha huduma ya maji kwa wateja waliolimbikiza madeni yao, pia kwa 

wateja ambao kwa hiari wanataka kusitisha huduma. 

(vii) Kufanya usanifu katika maeneo mapya ambayo hayajafikiwa na mtandao wa 

majisafi na majitaka. 

(viii) Ukaguaji wa miundombinu ya majisafi na majitaka katika maeneo mbalimbali 

yaliyopitiwa na miundombuni hiyo. 

(ix) Kutoa taarifa ya katizo la huduma ya majisafi masaa ishirini na nne (24) kabla 

ya katizo hilo kufanyika. 

(x) Kuongeza uwajibikaji katika muda wa kuwahudumia wateja ulivyoainishwa 

katika mkataba wa Huduma kwa Wateja. 

 

Ili kuunganishiwa huduma ya mjisafi/majitaka, mteja atapaswa kukamilisha hatua zifuatazo: 

• Kujaza fomu ya maombi ya kuunganishiwa kwenye huduma ya majisafi.  

Fomu hii inapatikana Chumba Na. 16 katika Ofisi ya Huduma kwa Wateja iliyopo Mamlaka. 

Nyaraka muhimu ambazo Mwombaji wa huduma hiyo lazima awasilishe ni: 

• Picha ndogo mbili “passport size”. 

• Nakala ya hati au ofa ya nyumba ambayo inataka kuunganishwa na huduma. 

• Au barua ya utambulisho kutoka Ofisi ya Mtendaji/Mwenyekiti wa mtaa. 
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6.0 AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA  

Mamlaka inatoa huduma zake katika makundi ya wateja kulingana na aina ya maji kama 

ifuatavyo; 

(i) Wateja wa Majumbani wanaotumia maji kwa matumizi ya kawaida ya nyumbani. 

(ii) Wateja wa Taasisi, ambao ni Taasisi zote za Serikali, zisizo za Serikali.  

(iii) Mashirika. 

(iv) Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya Kibiashara.  

(v) Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya Viwanda. 

(vi) Vilula vya kuuzia maji (Kiosk). 

 

7.0 VIWANGO VYA HUDUMA NA FIDIA KWA WATEJA 

Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa kuzingatia viwango vya 

ubora wa huduma vinavyozingatia muda kama ilivyo kwenye kiambatisho Na.1. Aidha, 

endapo Mamlaka itashindwa kutimiza viwango vya ubora vilivyowekwa ndani ya muda 

uliokubalika, itatoa fidia kwa wateja kama ilivyo kwenye kiambatisho Na. 2. 

   

8.0 BEI ZA HUDUMA ZA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA 

Mamlaka itatoza wateja wake bei za huduma za maji na usafi wa mazingira zilizoidhinishwa 

na EWURA kama ilivyo kwenye Jedwali Na. 1 hapa chini na kama itakavyoelekezwa 

vinginevyo na EWURA.  

Jedwali Na. 1: Bei za Huduma ya Majisafi na Usafi wa Mazingira zilizoidhinishwa na 

EWURA. 

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji Zilizoidhinishwa 

Kundi la 

Wateja 
Kipimo 

 

Bei zilizoidhinishwa 

2022/23 2023/24 2024/25 

 

Majumbani 

 

Shilingi/m3 

 

1,640 1,680 1,730 

Taasisi  1,670 1,730 1,780 

Biashara 1,720 1,770 1,820 

Viwanda 1,720 1,770 1,820 

Magati 
Shilingi/m3 1,000 1,000 1,000 

Shilingi/Lita 20 20 20 20 

Wastani Sh./m3 1,641 1,683 1,732 
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9.0 WAJIBU WA MAMLAKA KWA WATEJA  

i. Kutoa huduma bila upendeleo. 

ii. Kuhakikisha wateja wake wanapata huduma ya majisafi na usafi wa mazingira. 

iii. Kutoa huduma bora zinazokubalika na viwango vya ubora. 

iv. Kutoa taarifa sahihi na kwa lugha inayoeleweka kiurahisi. 

v. Kushirikisha wateja na wadau mbalimbali katika kuboresha huduma ya maji.  

vi. Kujenga mahusiano mazuri na wateja. 

vii. Kupokea, kusikiliza na kushughulikia masuala yote yanayoletwa na wateja. 

viii. Kutoa Elimu kwa wateja kuhusu huduma zitolewazo na Mamlaka ya maji. 

ix. Kuwashirikisha wateja wakati wa usomaji wa dira za maji na uandaaji wa ankara za 

maji. 

x. Kuhakikisha huduma ya maji inakuwa endelevu ikiwa ni pamoja na kutunza vyanzo 

vya maji, kuweka na kutekeleza mipango ya kuendeleza vyanzo vya maji na kutunza 

mazingira.  

xi. Kuzingatia kanuni zote za uendeshaji wa mamlaka za maji ikiwa ni pamoja na         

kutokuwakatia huduma ya maji siku za sikukuu, Ijumaa baada ya saa sita mchana, 

Jumamosi na Jumapili. 

xii. Kukusanya maduhuli yanayotokana na mauzo ya maji na ada mbalimbali. 

xiii. Kupiga vita dhidi ya RUSHWA. 

10.0 HAKI ZA MAMLAKA 

i. Kulipwa kwa wakati ankara za huduma ya majisafi na majitaka. 

ii. Kusitisha huduma ya maji kwa mteja asiyelipa kwa wakati. (siku 14 baada ya 

kumpatia ankara). 

iii. Mtumishi wake asibughudhiwe wakati wa kutoa huduma kwa mteja. 

iv. Kumshitaki mteja anayevunja sheria. 

11.0 WAJIBU WA MTEJA KWA MAMLAKA  

i. Kulipa ankara kwa wakati ili kuifanya Mamlaka iwe na uwezo wa kuboresha huduma 

kwa   wateja wake. 

ii. Kutoa ushirikiano kwa watumishi wanaowahudumia. 

iii. Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zitolewazo na Mamlaka. 

iv. Kuhudhuria mikutano inayoitishwa na Mamlaka ili kurahisisha upatikanaji wa taarifa 

sahihi. 

v. Kutoharibu miundombinu ya majisafi na usafi wa mazingira ya Mamlaka. 

vi. Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa miundombinu na vyanzo vya maji. 
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vii. Kutoa tarifa kuhusu uvujaji wa majisafi na majitaka. 

viii. Kutunza dira ya maji kwa kujenga kisanduku. 

ix. Kutunza vyanzo vya maji. 

x. Kutoa taarifa ya wizi wa maji. 

xi. Kupiga vita dhidi ya RUSHWA. 

xii. Kulipa gharama za kurudishiwa maji iwapo amekatiwa (reconnection fee). 

xiii. Kutoshirikiana na mafundi wa Mamlaka au mitaani kufanya maunganisho haramu 

ama wizi wa maji. 

xiv. Kutumia maji kwa uangalifu kwa matumizi aliyoomba tu.    
  

12.0 HAKI ZA WATEJA  

i. Kupata huduma ya majisafi na salama kwa mujibu wa Mkataba. 

ii. Kupata taarifa sahihi na kwa wakati. 

iii. Kutoa au kuwasilisha maoni, pongezi au malalamiko. 

iv. Kupewa faragha na kutunziwa siri kuhusu huduma inayotolewa. 

v. Kupata huduma bila kubaguliwa. 

vi. Kusikilizwa kwenye kitengo chochote cha Mamlaka. 

vii. Kurudishiwa huduma ya maji ndani ya saa 24 mara baada ya kulipia ankara yake na 

gharama ya urejeshaji wa huduma. 

viii. Kupatiwa stakabadhi halali kwa malipo yanayofanyika baina yake na SOUWASA. 

ix. Kuungiwa huduma ya majisafi ndani ya siku 5 za kazi baada ya kukamilisha taratibu 

zote za kujaza fomu ya uteja mpya na ulipaji wa makadirio ya gharama za 

maunganisho.  

13.0 NJIA ZA KULIPA ANKARA YA MAJI 

Wateja watatumiwa ankara kila mwezi na wanaweza kufanya malipo kupitia simu za 

kiganjani, yaani kupitia mitandao ya simu waliyojisajili (Tigo, Vodacom, Halotel, Airtel) benki 

washirika (CRDB, NBC na NMB), Mawakala na aplikesheni ya GePG au kufika kwenye ofisi 

za Mamlaka. 

14.0 MAONI YA MALALAMIKO YA WATEJA 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Songea inapokea na kushughulikia malalamiko 

juu ya changamoto zinazojitokeza katika utoaji wa huduma. Mteja anaweza kuwasilisha 

malalamiko yake kwa kutumia njia zifuatazo: 

(i) Kufika Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira zilizopo Mtaa wa 

Mashujaa. 

(ii) Kuandika barua pepe (info@souwasa.go.tz). 

mailto:info@souwasa.go.tz
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(iii) Kutumia anuani ifuatayo: 

 
Mkurugenzi Mtendaji, 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira, 

70 Barabara ya SOUWASA, 

S.L.P 363, 

57101 SONGEA. 

15.0 MREJESHO WA UTOAJI WA HUDUMA 

Ili Mamlaka kufahamu hali ya ubora wa huduma tunazotoa kwa wateja, mpokea huduma 

ama mteja anaombwa kutoa mrejesho wa huduma anazopata. Hatua hii itasaidia Mamlaka 

kuweka mikakati zaidi katika uboreshaji wa huduma zake. Mrejesho huo unaweza kuwa wa 

pongezi kwa maeneo ambayo Mamlaka inafanya vizuri katika utoaji huduma, ushauri au 

malalamiko kwa maeneo yenye matatizo. 

Taarifa zote za mrejesho zitatumika kwa usiri na kwa lengo la kuboresha huduma zetu. 

Mrejesho unaweza kuwa kwa njia ya barua, barua pepe, mitandao ya kijamii ama simu. Pia 

mteja anaweza kufika kwenye ofisi zetu kama ilivyo elekezwa ndani ya Mkataba huu. 

16.0 UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATEJA  

Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku 5 za kazi. Endapo mlalamikaji 

hataridhika na majibu yatakayotolewa na Mamlaka, anaweza kukata Rufaa Mamlaka ya 

Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) kwa kufuata taratibu zilizoainishwa 

kwenye Sheria ya EWURA Sura 414, na kanuni za EWURA za kuandaa na kuwasilisha 

malalamiko. 

17.0 UFUATILIAJI 

Ili Mamlaka ifahamu ubora wa huduma iliyo tolewa kwa mteja kama inakidhi viwango 

walivyokubaliana katika mkataba huu, Mamlaka itatumia njia zifuatazo kupima ubora wa 

huduma iliyotolewa kwa mteja: - 

• Kuandaa utaratibu maalum wa kutunza kumbukumbu na kufuatilia malalamiko yote 

au taarifa zilizo wasilishwa na mteja.  

• Kufuatilia utolewaji wa huduma kwa kuzingatia muda wa uwasilishaji wa lalamiko au 

taarifa na muda wa utekelezaji wake. 

• Kutembelea eneo husika lililotolewa malalamiko au taarifa. 
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18.0 KUTOA TAARIFA KWA WATEJA 

Mamlaka itahakikisha inatoa taarifa mbalimbali kuhusiana na utekelezaji wa huduma 

inayotolewa kwa wateja, wadau na wafadhiri kupitia njia zifuatazo. 

• Taarifa za kila robo ya mwaka katika vikao vya Bodi ya Wakurugenzi wa Mamlaka. 

• Taarifa za kila robo ya mwaka kwa Wizara ya Maji na Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati 

na Maji (EWURA). 

• Vikao vya Menejimenti na watumishi wote. 

• Vikao na mikutano ya wananchi na wadau wa maji. 

• Vyombo vya Habari (Redio, Televisheni, Mitandao ya kijamii na Magazeti). 

 

19.0 MAPITIO YA MKATABA      

Mapitio ya mkataba huu yatafanyika kila baada ya miaka mitatu. Aidha, mkataba huu 

utapitiwa kila kutakapokuwa na mabadiliko ya sera, sheria, kanuni na taratibu yatakayoathiri 

vipengele vya mkataba huu. 

Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya Wakurugenzi na 

kuidhinishwa na EWURA. Mkataba huu utakuwa ni mojawapo ya vishiria vya kupima 

utendaji kazi wa Mamlaka katika utoaji wa huduma ya Majisafi na Majitaka. 

20.0 MAWASILIANO   

Kwa mawasiliano yote na Mamlaka na Usafi wa Mazingira Songea, tuma kupitia anuani 

ifuatayo: - 

Anuani:    Mkurugenzi Mtendaji,  

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira, 

70 Barabara ya SOUWASA, 

S.L.P 363, 

57101 SONGEA. 

 

Simu:   025- 2602326, Simu ya Bure 0800 110010 au 0677091360 

e-mail: info@souwasa.go.tz 

Mitandao ya Kijamii: Instagram, facebook na X (souwasa songea) 

Website: www.souwasa.go.tz 

21.0 SAA ZA KAZI 

Muda wa kazi 

Jumatatu hadi Ijumaa (saa 1.30 asubuhi hadi saa 11.00 jioni) 

Jumamosi (saa 2.00 asubuhi hadi saa 7.00 mchana) 

mailto:info@souwasa.go.tz
http://www.souwasa.go.tz/
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22.0 MAWASILIANO WAKATI WA DHARURA 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Songea itatoa huduma ndani ya saa 24 kwa 

siku. Siku za Jumamosi na Jumapili pamoja na siku za mapumziko na muda baada ya saa 

za kazi, mteja atatakiwa kuwasiliana na Ofisi ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 

Songea kwa kupiga namba za Huduma kwa Wateja ambazo ni 0800 110010 na 

0677091360 
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VIAMBATISHO 
Kiambatisho Na. 1: VIWANGO VYA HUDUMA WANAVYOSTAHILI KUPATA WATEJA 

KUTOKA MAMLAKA YA MAJISAFI NA MAZINGIRA SONGEA 

 

Na HUDUMA MAELEZO LENGO LA 
UBORA WA 

HUDUMA KWA 
MUJIBU WA 
KANUNI ZA 

EWURA (GN 849) 

VIWANGO VYA HUDUMA 
VITAKAVYOTOLEWA NA 
MAMLAKA YA MAJI NA 
USAFI WA MAZINGIRA 

SONGEA 

1 Kupata 
huduma ya 
Maji safi  

Kuunganishiwa 
huduma ya 
majisafi/majitaka 

Wateja 
wataunganishiwa 
huduma ndani ya 
siku 7 za kazi, 
baada ya wateja 
kulipia gharama za 
maunganisho. 

Wateja wataunganishiwa 
huduma ndani ya siku 5 za 
kazi, baada ya wateja 
kulipia gharama za 
maunganisho. 

2 Dira ya Maji 
-1 

Kukarabati au 
kubadilisha dira 
mbovu 

Muda usiozidi siku 
15 za kazi, 
kukarabati au 
kubadilisha dira ya 
maji, baada ya 
kugundua au 
kufahamishwa 
kuhusu tatizo hilo. 

Wateja watakarabatiwa au 
kubadilishiwa dira ya maji 
ndani ya siku 7 za kazi 
baada ya kugundua au 
kufahamishwa kuhusu 
ubovu wa dira husika.  

3 Dira ya Maji 
- 2 

Usomaji wa dira 
ya Maji 

Usomaji wa dira ya 
maji utafanyika 
angalau mara moja 
kila mwezi mmoja. 

Usomaji wa dira utafanyika 
mara moja kwa kila mwezi 
ilimradi dira inaweza 
kufikika na mtoa huduma. 

4 Kusitisha 
huduma ya 
maji 
kimakosa 

Usitishaji wa 
Huduma usio na 
Ushahidi sahihi  

Kurejesha huduma 
ndani ya masaa 24, 
baada ya kukiri 
kupokea taarifa 
kuwa usitishwaji wa 
huduma haukuwa 
na ushahidi. 

Huduma ya maji 
iliyositishwa kimakosa 
itarejeshwa ndani ya saa 24 
baada ya kupokea taarifa 
ya usitishaji wa huduma 
kimakosa. 

5 Kurejesha 
Huduma 

Kurejesha 
huduma baadaya 
kulipia deni. 

Ndani ya masaa 24 
baada ya kulipia 
deni. 

Huduma ya maji 
itarejeshwa ndani ya muda 
usiozidi saa 24 za kazi 
baada ya kulipa deni.  

6 Malalamiko Kushughulikia 
malalamiko 

Muda usiozidi siku 5 
za kazi kukamilisha 
uchunguzi na 
kupata ufumbuzi 
kuanzia tarehe ya 
kupokea lalamiko. 

Muda usiozidi siku 5 za kazi 
kukamilisha uchunguzi na 
kupata ufumbuzi kuanzia 
tarehe ya kupokea lalamiko. 

7 Afya na 
Usalama -1 

Hakuna majitaka 
kutoka katika 
mfumo wa maji 

Hakuna majitaka 
katika mfumo wa 
majitaka kuingia 

Hairuhusiwi majitaka katika 
mfumo wa majitaka kuingia 
ndani ya jingo la wateja. 
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taka kuingia 
ndani ya jengo la 
wateja. 

ndani ya jingo la 
wateja. 

8 Afya na 
Usalama -2 

Hakuna majitaka 
kutoka katika 
mfumo wa 
majitaka kuingia 
ndani ya jengo la 
wateja. 

Hakuna majitaka 
kutoka katika 
mfumo wa majitaka 
kuingia ndani ya 
jingo la wateja. 

Hairuhusiwi majitaka 
kutoka katika mfumo wa 
majitaka kuingia ndani ya 
jingo la wateja.  
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Kiambatisho Na. 2: VIWANGO VYA FIDIA KWA KUSHINDWA KUTIMIZA MALENGO 

NDANI YA MUDA ULIOKUBALIKA 

 

NA HUDUMA MAELEZO LENGO FIDIA KI-
ANZIO 

FIDIA KWA 
KUENDELEA 
KUCHELEWA 

1 Kupata 
huduma 

Kuunganishiwa 
huduma ya 
maji. 

Mteja 
ataunganishiwa 
huduma ndani ya 
siku (7) za kazi 
baada ya wateja 
kulipia gharama 
za maunganisho 
na / au ada. 

TZS.15,000 TZS.5,000 wa 
siku 

2 Dira ya maji 
-1 

Kukarabati au 
kubadilisha dira 
mbovu. 

Muda usiozidi 
siku 7 za kazi 
kukarabati au 
kubadilisha dira 
ya maji baada ya 
kugundua au 
kufahamishwa 
kuhusu ubovu. 

TZS.15,000 TZS.5,000 kwa 
siku 

3 Dira ya 
Maji-2 

Usomaji wa Dira 
ya Maji. 

Usomaji wa Dira 
ya Maji 
utafanyika 
angalau mara 
moja kila baada 
ya mwezi 
mmoja. 

TZS.15,000 TZS.5,000 kwa 
siku 

4 Kusitisha 
Huduma 
kimakosa 

Usitishaji wa 
Huduma usio na 
Ushahidi sahihi. 

Kurejesha 
huduma ndani ya 
masaa 24 baada 
ya kukiri 
kupokea taarifa 
kuwa usitishwaji 
wa huduma 
haukuwa na 
Ushahidi sahihi. 

TZS.100,000 TZS.5,000 kwa 
siku 

5 Kurejesha 
Huduma 

Kurejesha 
huduma baada 
ya kulipa deni 

Ndani ya masaa 
24 baada ya 
kulipa deni. 

TZS.30,000 TZS.5,000 kwa 
siku 

6 Malalamiko Kushughulikia 
malalamiko 
yasiyohusiana 
na Ankara ya 
Maji 

Muda usiozidi 
siku 5 za kazi 
kukamilisha 
uchunguzi na 
kupata ufumbuzi 
kuanzia tarehe 
ya kupokea 
lalamiko. 

TZS.30,000 TZS.5,000 kwa 
siku 
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7 Afya na 
Usalama-1 

Majitaka kutoka 
kwenye 
mtandao wa 
majitaka 
kufurika ndani 
ya jengo la 
wateja  

Haitakiwi 
najitaka kutoka 
kwenye mtandao 
wa mamlaka 
kufurika ndani ya 
nyumba ya 
mteja. 

TZS.50,000 TZS.20,000 
kwa siku 

8 Afya na 
Usalama-2 

Kufurika kwa 
mtandao wa 
majitaka nje. 

Haitakiwi 
majitaka kutoka 
kwenye mtandao 
wa Mamlaka na 
kutiririka kwenye 
eneo/makazi ya 
mteja. 

TZS.30,000 TZS.20,000 
kwa siku 

  

 


